கருவிகளின் இணையம் – அணியப்படும் கருவிகள்

“எப்படி இருக்கீங்க கண்ணன்?”
“எடைதான் குறையவே மாடேங்குது, டாக்டர்”
“நான் சொன்ன மாதிரி உணவுக் கட்டுப்பாடு மற்றும் உடற்பயிற்சி செய்யறீங்களா?”
”அதுல நான் ரொம்பக் குறிக்கோளோட இருக்கேன் டாக்டர். இந்த ஆறு மாசமா, தவறாம, இனிப்பே சாப்பிடறதில்லை. அதோடு, ஒரு நாள் விடாம உடற்பயிற்சி, டாக்டர்”
“ஏன் உங்க எடை அப்படியே இருக்குன்னு நெனைக்கிறீங்க?”
”நீங்கதான் சொல்லணும் டாக்டர்”
“கடந்த 150 நாட்களில், நீங்க, 12 முறைதான் உடற்பயிற்சி செய்தீங்க”
‘உங்களுக்கு எப்படித் தெரியும் டாக்டர்? சும்மா போட்டுத் தாக்காதீங்க”
”6 மாசம் முன்னாடி ஃபிட்பிட் –னு ஒரு கருவி வாங்கினீங்களா?”
“ஆமாம் டாக்டர்”
”ஊங்களது முகநூல் சுவற்றில் ஃபிட்பிட் தகவல் முழுசும் மேலேத்தி அலட்டி இருக்கிறீங்களே. அதுல, வெறும் 12 நாள்தான் உடற்பயிற்சி செஞ்சிருக்கீங்க”
”டாக்டர், வாங்கி 1 மாசத்திலேயே, அது தொலைஞ்சு போச்சு”
“சும்மா, கதை கட்டாதீங்க கண்ணன். கடைசி டேடா, போன வாரம் வெள்ளிக் கிழமை பார்த்ததாக ஞாபகம். இனிமேல், வாரத்துக்கு ரெண்டு முறை எனக்கு உங்க ஃபிட்பிட் நடவடிக்கைகளை அனுப்பிச்சுடுங்க!”

oOo

ioT_Wearable_Watch1

அணியப்படும் கருவிகளே, கருவிகளின் இணையம் என்ற தொழில்நுட்பத்தின் மிகப் பெரிய தூதுவனாக இன்று உள்ளது. அத்துடன், நிறையப் பணம் இருப்பவர்கள், அலட்டிக் கொள்ள உதவும் ஒரு நுட்பம் என்ற கருத்தையும் பரவ உதவியதும், இக்கருவிகளே. ஆனால், குழந்தைத்தனத்தைத் தாண்டி, இக்கருவிகள் மிகவும் முக்கியமான விஷயங்களுக்குப் பயன்படும்படி பல புதிய நிறுவனங்கள் செயல்படத் தொடங்கிவிட்டன. வெகு விரைவில், ஆரம்பக் கருத்துக்கள் மறையும் என்று நம்பலாம். கருவிகளின் இணையம் பற்றிப் பலருக்கும் புரிய வைத்த தொழில்நுட்பம் என்பதால், இது மிகவும் முக்கியமான ஒரு முன்னேற்றம். கருவிகளின் இணையத்தை முன்னேற்றத் துடிப்பவர்கள், அதன் விமர்சகர்கள் அனைவரும், ஆரம்பத்தில், ஏதாவது அணியப்படும் கருவியைக் கண்டே, அப்படி மாறியவர்கள். நீங்களும் இந்தப் பகுதியைப் படித்து, அதன் ஆதரவாளர் அல்லது எதிர்ப்பாளராகலாம்! இன்னொரு முக்கிய விஷயம் – அணியப்படும் கருவிகளின் மிகப் பெரிய வாடிக்கையாளர்கள் 1980 –க்கு பிறந்த Millennials என்று அழைக்கப்படும் புதிய தலைமுறையினர்.
இந்தத் தொழில்நுட்பத்தின் பயன்களைச் கீழ்கண்டவாராகப் பிரிக்கலாம்:

 1. ஜாலியாக அலட்டிக் கொள்ள உதவும் அணிக் கருவிகள்
 2. உடல்நிலைத் தகுதியை (physical fitness) அளக்கும் அணிக் கருவிகள்
 3. விளையாட்டில் உயர்வுபெற உதவும் அணிக் கருவிகள்
 4. தொழில்களில் வேலைக்குப் பயன்படும் அணிக் கருவிகள்
 5. நோயாளிகளுக்குப் பயன் படும் அணிக் கருவிகள்
 6. உடல் ஊனமுற்றோருக்கு உதவும் அணிக் கருவிகள்

இன்று ஆப்பிள் கடிகாரம் இவ்வகை அணிக் கருவிகளின் ராஜா என்று பலராலும் பரவலாக நம்பப்பட்டாலும், பெபிள் என்ற நிறுவனம் எவ்வாறு இந்தத் துறையில் பல்லாண்டுகளாகத் தொழில்நுட்பத்தை முன்னேற்றி வந்துள்ளது என்பதையும் இக்கட்டுரையில் பார்ப்போம்.

ஜாலியாக அலட்டிக் கொள்ள உதவும் அணிக் கருவிகள்

IoT_iwatch_Android_Wear_2

ஆப்பிள் கடிகாரம் வெளிவரப்போகிறது என்ற அரசல் புரசலான செய்திகள் வரும்போதே, பெபிள் கடிகாரங்கள் சந்தையில் முன்னோடியாக இருந்தது. இன்று ஏராளமான நிறுவனங்கள் இவ்வகைக் கடிகாரங்களைத் தயாரித்துச் சந்தைக்குக் கொண்டு வரத் தொடங்கிவிட்டன. பல மாடல்கள் கொண்ட, இவ்வகைக் கடிகாரங்கள், சில வேலைகளை எளிதாக்குகிறது:

 • உங்களது திறன்பேசியில் வரும் குறுஞ்செய்திகளை (text messages) கடிகாரத்திலேயே பார்க்கலாம் (தமிழில் அல்ல). சின்னச் செய்திகளை உங்கள் கடிகாரத்திடம் சொல்லிவிடலாம் – ஆம், அதில் ஒரு குட்டி ஒலிவாங்கியும் உண்டு!
 • உங்களது அடுத்தச் சந்திப்பு அல்லது திட்டம் பற்றிய அறிவிப்பை திறன்பேசியிலிருந்து பெற்றுக்கொண்டு, உங்கள் கடிகாரம் அறிவிக்கும்
 • கிரிக்கெட் மாட்சின் தற்போதைய நிலவரங்களை உடனுக்குடன் கைகடிகாரத்தில் நொடிப்பொழுதில் தெரிந்து கொள்ளலாம்
 • அடுத்தது மழையா வெய்யிலா என்ற வானிலை அறிக்கைகளையும், இடி மின்னல் எச்சரிக்கைகளையும்  உங்களுடைய கடிகாரத்தை மணிக்கட்டில் பார்த்தாலே தெரிந்துவிடும்
 • உங்களுக்குப் பிடித்த சினிமா தியேட்டரில் அடுத்தக் காட்சிகளில் என்ன படம் என்று கடிகாரம் சொல்லும்
 • அட, மறந்து விட்டேனே – நேரமும், தேதியும் காட்டாவிட்டால் அது என்ன கடிகாரம்?
 • உங்களது பாட்டுப்பெட்டியில், என்ன சங்கீதம் ஒலிக்க வேண்டும் என்பதை உங்களது கடிகாரத்திலிருந்தே நீங்கள் முடிவு செய்யலாம்
 • கடிகாரத்தின் முகப்பு எப்படி இருக்க வேண்டும் என்பதை மென்பொருள் மூலம் மாற்றி அமைக்கலாம். வாரம் ஒரு முகப்பு, அல்லது நாள் ஒரு முகப்பு என்று அலட்டித் தள்ளலாம்

இவை அனைத்தையும் இன்றைய ஆப்பிள் கடிகாரமும் செய்கிறது. கடிகாரங்கள் இவற்றை மட்டும் செய்யாமல், இன்று உடல்நிலைத் தகுதியையும் (physical fitness) அளக்க ஆரம்பித்து விட்டன.
இந்தப் பகுதியில் இன்னும் இரு அலட்டல் சமாச்சாரங்களைப் பார்ப்போம். முதலாவது, எங்குப் பயணித்தாலும், விடியோ என்று அணிந்து கொள்ளும் படப்பதிவுக் கருவி. காலையில் இட்லி சாப்பிட்டதை, டிவிட்டரில் அலட்டிக் கொள்ளும் மனிதர்களுக்குத் தகுந்த ஒரு கருவி. எங்கு வேண்டுமானாலும் இணைத்துக் கொள்ளலாம். இதோ மதுரைக்கு பஸ்ஸில் பயணம் என்று முழுப் பயணத்தையும் விடியோவில் எடுத்து, அதையே முகநூலில் மேலேற்றலாம்!
 

Kids_IoT_watch_Mom_3

சற்று பயனுள்ள அலட்டல் என்ற வகையைச் சேர்ந்தது மைஃப்ளிப் என்ற கருவி. சிறு குழந்தைகள் பள்ளி சென்று தொலைந்து விடக் கூடாதே என்று கவலைப் படும் பணக்கார குடும்பங்களுக்கு ஜி,பி.எஸ், குறுஞ்செய்தி என்று அனைத்தும் தாங்கியது மைஃப்ளிப்.
குழந்தை எங்கிருக்கிறது என்று ஜி,பி.எஸ். காட்டிவிடும். மேலும், ஐந்து குறிப்பிட்ட நபர்களுடன் மட்டுமே தொடர்பு கொள்ளும் குட்டி கடிகாரம் இது. பெற்றோருக்குக் குறுஞ்செய்தி அனுப்பும் வசதியும் உண்டு (உதாரணமாக, இவ்வகை கடிகாரம் அணிந்த சிறுவர்களுக்கு, ”மாலை பள்ளி முடிந்தவுடன், 3:50 –க்கு, அம்மா வடக்கு கேட் முன் இருப்பேன்” என்று செய்தி அனுப்பலாம் ).
இதுபோன்ற கருவிகள் பல பின்விளைவுகளை இன்னும் நுகர்வோர்கள் முழுவதும் புரிந்து கொள்ளவில்லை. இவ்வகைக் கருவிகளால், அலட்டிக் கொள்ள முடிந்தாலும், பல அபாயங்களும் கூடவே வருகிறது.

 1. பாதுகாப்பிற்காக அணிவிக்கப்பட்ட இக்கருவிகளை இணைய விஷமிகள் ஊடுருவி, பிள்ளைகளின் பாதுகாப்பையே கேள்விக்குறியாக்காலாம்
 2. படம் பதிவு செய்யும் கருவிகள், சுற்றியுள்ளவரின் அனுமதியில்லாமலே படம் பிடிப்பது, சட்டத்துக்குப் புறமானது. மேலும், இவ்வகைக் கருவிகள் பொதுவிடத்தில் படமெடுத்தாலும் அந்தரங்க மீறல் விஷயங்களே
 3. மேலே நாம் பார்த்த கடிகாரங்கள் இரு கட்சிகளாகச் செயல்படுகின்றன. ஆப்பிள் உலகம் மற்றும் ஆண்ட்ராய்டு உலகம். ஒன்றில் வேலை செய்தால், இன்னொன்றில் வேலை செய்யாது. கூகிள் சென்ற வாரம், ஆண்ட்ராய்டு கடிகாரங்கள் ஐஃபோனுடன் வேலை செய்யும் என்று அறிவித்தது ஒரு நல்ல முன்னேற்றம். ஆப்பிள் இன்னும் முரண் பிடித்துக் கொண்டிருக்கிறது

உடல்நிலைத் தகுதியை (physical fitness) அளக்கும் அணிக் கருவிகள்

Healthcare_ioT_Internet_Of_Things_track_fitbit_4

ஒன்றல்ல, இரண்டல்ல, பல வகையான அணிக் கருவிகள் இன்று இளைய வயதினரைக் கவர அணி வகுக்கின்றன! பெரும்பாலும், இவை கையில், காலில் அல்லது கழுத்தில் அணியும் சிறு கருவிகள். இவற்றை அணிந்து கொண்டால், இக்கருவிகள் என்ன செய்யும்?

 • மணிக்கட்டில் அணியும் இக்கருவிகள், பெரும்பாலும், எத்தனைப் படிகள் (step count) நடந்து இருக்கிறீர்கள் என்று சொல்லும் – அதுவும், இன்று, இவ்வாரம், இம்மாதம் என்று கணக்கு வைத்துக் கொண்டு காட்டும். அதையே உங்களது திறன்பேசிக்கு அனுப்பிவிடும்
 • எத்தனை தூரம் ஓடினீர்கள், எத்தனை வெப்ப அளவுகள் (கலோரிகள்) செலவழித்தீர்கள் என்று பல விஷயங்களை நாள், வாரம், மாதம் என்று கணக்கு வைத்து அழகாக புரியும்படி திறன்பேசியில் காட்டிவிடும். சிலருக்கு இது ஒரு நல்ல உடற்பயிற்சி உந்துதலைக் கொடுக்கிறது. சென்ற வார நடை/ஓட்டத்தை விட இவ்வாரம் குறைவாக உள்ளதே என்று சென்ற வார அளவை அடைய இது ஒரு தூண்டுகோலாக அமைய வழி வகுக்கிறது. நம் மனதைப் போல, கருவி பொய் சொல்லாது. வளர்ச்சியோ, வீழ்ச்சியோ சரியான அளவுகள் சம்பந்தப்பட்டது
 • எத்தனை மணி நேரம் உறங்கினீர்கள் என்றும் கணக்கு வைத்துக் கொள்ளும். நாள்தோறும், சரியான அளவு உறக்கம் என்பது ஆரோக்கியத்திற்கு மிக முக்கியமானது. பொதுவாக, எத்தனை மணி நேரம் உறங்கினோம் என்பது நமக்கு ஒரு குத்து மதிப்பாகத் தான் தெரியும். எழுந்தவுடன் சற்று சோர்வாக இருந்தால், சரியாகத் தூங்கவில்லை என்று அர்த்தமாகாது. உங்களது அசைவுகளை வைத்து, கருவி, உங்களது தூக்க அளவை கணித்து விடுகிறது
 • பொதுவாக, இவ்வகைக் கருவிகளைப் பயன்படுத்துபவர்கள், இரு விஷயங்களைப் பின்பற்றுகிறார்கள். முதல் வகை, ஒரு குறிக்கோளை மனதில் வைத்து உடற்பயிற்சி செய்பவர்கள். இவர்கள் ஒரு நாளைக்கு பத்து மைல் நடக்க வேண்டும், முப்பது மைல் சைக்கிள் ஓட்ட வேண்டும் என்ற ஒரு இலக்கை வைத்துக் கொண்டு, மெதுவாக, அந்தக் இலக்கை அடைய, இக்கருவிகள் உதவுகின்றன. இரண்டாம் வகை, நண்பர்களுடன் சமூக வலைதளங்களில் போட்டி மனப்பான்மையோடு, இத்தனை கலோரிகள் செலவழித்தேன், இத்தனை தூரம் ஓடினேன் என்று அலட்டிக் கொண்டு, சில காலம் தள்ளுபவர்கள். இரு சாராருக்கும் இவ்வகைக் கருவிகள் வழி வகுக்கின்றன

மேலேயுள்ள விடியோ, இவ்வகைக் கருவிகளை விமர்சிக்கிறது. பல கருவிகள் சந்தையில் இருப்பதால், ஏராளமான குழப்பம் இருப்பது உண்மை. 2015 நிலவரப்படி, இரண்டு உடல்நிலைத் தகுதியை அளக்கும் அணிக் கருவிகள், பற்றிய ஒரு ஒப்பிடல், கீழே;

அம்சம் ஃபிட்பிட் ஃளெக்ஸ்
ஜாபோன் அப்24
விலை $79 $48
பட்டைக் குறியீடு வருடி இல்லை உண்டு
நிறுத்தல் கடிகாரம் இல்லை உண்டு
நடவடிக்கை அறிக்கை உண்டு உண்டு
தூக்க அறிக்கை உண்டு உண்டு
கலோரி  அளவு இல்லை உண்டு
மனநிலை (மூட்) இல்லை உண்டு
மின்கல நாட்கள் (ஒரு மின்னேற்றத்தில்) ஐந்து நாட்கள் ஏழு நாட்கள்
மின்னேற்ற நேரம் இரண்டு மணி நேரம் ஒரு மணி 20 நிமிடங்கள்
எல்.ஈ.டி. காட்சியளிப்பு உண்டு உண்டு
தண்ணிர் எதிர்ப்புத் தன்மை உண்டு உண்டு
திறன்பேசித் தொடர்பு புளூடூத் 4.0 புளூடூத் 4.0
USB மூலமாக கணினியுடன் செய்தி பரிமாற்றம் எளிமையாக உண்டு இல்லை
கணினி மற்றும் திறன்பேசி களுடன் உறவாடும் திறமை விண்டோஸ், விண்டோஸ் திறன்பேசி, ஐ.ஓ.எஸ், ஆண்ட்ராய்டு ஐ.ஓ.எஸ், ஆண்ட்ராய்டு

 
மிகவும் எளிமையாக இவ்வகைக் கருவிகளை சாதாரணர்களும் பயன்படுத்துமாறு, புதிய முயற்சிகள் சந்தைக்கு வந்தபடியே இருக்கின்றன. இந்த வகையில், அதிகம் பெரிதாக எதுவுமே காட்டாமல், தேவையான அனைத்தையும் திறன்பேசிக்கு எளிதாக மாற்றிவிடும் கருவிகளும் உண்டு. இவ்வகைக் கருவிகள், மற்றக் கருவிகளைப் போல எல்லாம் செய்யவல்லது. ஆனால், சிலருக்கு இவ்வகைக் கருவிகளை, கழுத்தில், காலில், கையில் அணிய அதிக பந்தா இல்லாமல் இருப்பதும் பிடிக்கிறது.
இப்படி, பல நிறுவனங்கள் இந்தத் துறையில் போட்டி போட்டுக் கொண்டு இயங்கத் தொடங்கிவிட்டன. முக்கியமான வித்தியாசம், கருவிகளுடன் வரும் திறன்பேசி மென்பொருளைப் பொறுத்தது.

விளையாட்டில் உயர்வுபெற உதவும் அணிக் கருவிகள்

IoT_Internet_of_Sports_5

இந்தப் பகுதியில் நாம் அலசப்போகும் கருவிகளுக்கும், உடல்நிலைத் தகுதி (physical fitness) கருவிகளுக்கும் அதிகம் இல்லாதது போலத் தோன்றினாலும், இவை சற்று மாறுபட்டவை. இவற்றின் குறிக்கோள், ஒரு விளையாட்டு வீரரின் செயல்திறனைக் கூட்டுவது. இவ்வகைக் கருவிகள் பயிற்சியில் மிகவும் பயனளிக்கக் கூடியவை.

 1. முதல் வகை, கண்களில் கண்ணாடி போல அணிந்து கொண்டு ஓட்டப் பயிற்சி, மற்றும் பனிச்சறுக்கல் (alpine skiing), போன்ற விளையாட்டுகளில் தேர்ச்சிபெற உதவும் கருவி. இவை வேகம், நேரம், தூரம், பனிச்சறுக்கலில் உயரம், சரிவின் அளவு போன்றவற்றைக் காட்டுவதுடன், ஒவ்வொரு முயற்சியின் அளவுகளையும், திறன்பேசிக்கு அனுப்பி விடுகிறது. திறன்பேசியில் அழகான படங்களுடன் உங்களுடைய முன்னேற்றத்தையோ/ பின்னேற்றத்தையோ நாள், வாரம், மாதம் என்று படம் வரைந்து காட்டிவிடுகிறது
 2. பலவகை விளையாட்டுகளுக்குத் தகுந்தவாறு, கருவிகள் வந்துவிட்டன. டென்னிஸ்ஸுக்கு, பேஸ்பால், கால்ஃப் போன்ற விளையாட்டுக்களுக்கு மட்டையில், அல்லது பந்தை அடிக்கும் குச்சி அல்லது சுத்தியலுடன் (racquet, bat, strike, hammer) இணைக்கும் கருவிகள் இவை. புளூடூத் மூலம், விளையாட்டு வீரரின் செயல்திறன் அளவுகளை திறன்பேசிக்கு அனுப்பி விடுகிறது. இந்த விஷயங்களை வைத்து, அந்த வீரர் தொடர்ந்து தன் பயிற்சியின் இலக்கை அடைய எளிதாக்க உதவும் கருவிகள் இவை
 3. ஒட்டப் பந்தய வீரர்களுக்குப் பயிற்சியில் மிகவும் உதவக்கூடிய கருவிகள் அவர்களுடையக் காலுறைகளில் அணிபவை. ஒற்றைக் காலிலோ, இரண்டு கால்களிலோ, இவ்வகைக் கருவிகளை அணியலாம். எந்தக் காலில் அழுத்தம் அதிகம், பின்னங்கால்களை எவ்வளவு பயன் படுத்துகிறார்கள், முன்னங்கால்களை இரு புறமும் (இடது, வலது) சரியாக பயன்படுத்துகிறார்களா என்று அத்தனை தரவுகளையும் படிப்படியாக இக்கருவிகள் பதிவு செய்து, திறன்பேசிக்கு அனுப்பி விடுகிறது.
 4. இன்னொரு முக்கியமான விளையாட்டு விஷயம், வீரர்களுக்கு விளையாடும் பொழுது ஏற்படும் காயங்கள். காயம் படும் பொழுதைக் காட்டிலும், சில ஆண்டுகளுக்குப் பின், இத்தகைய காயங்களின் விளைவுகள் மிகவும் மோசமானவை. இதைத் அணுக்க விளையாட்டுக்கள் (contact sports) என்கிறார்கள் – கால் பந்து, பனி ஹாக்கி போன்ற விளையாட்டுக்களில், வீரர்கள் மோதும் பொழுது, தலையில் ஏற்படும் காயங்கள் உடனே சிகிச்சை அளிக்கப்பட்டால், நெடுங்கால விளைவுகளைத் தடுக்கலாம். தலையில் அணியும் தொப்பிக்குள் உள்ள உணர்வி மோதலின் அளவை சரியாகக் கணித்து நடந்த சம்பவத்தைப் பதிவு செய்கிறது. அணியின் மருத்துவருக்கு, இது மிகவும் பயனுள்ள சிகிச்சை நண்பன். ஏனென்னில், மனிதர்களால் இத்தகைய மோதலின் அளவைச் சரியாகச் சொல்ல முடியாது. பல மோதல்கள் கவனிக்கப்படாமலே இன்று விடப்பட்டு, வீரர், வயதாகி ஓய்வு காலத்தில் மருத்துவமனையோடு காலம் தள்ளுவதைத் தடுக்க இவ்வகைக் கருவிகள் பெரிதாக உதவலாம்

மேலே சொன்ன உதாரணங்கள், விளையாட்டு வீரர்களுக்குப் பயிற்சியில் இக்கருவிகள் எப்படி உதவுகின்றன என்று பார்த்தோம். நாளடைவில், இத்தகையக் கருவிகள், எந்த வீரர் வெற்றி பெறுவார் என்பதைத் தீர்மானிக்கும் அளவிற்கு மிகவும் உதவும் என்று நிபுணர்கள் சொல்லுகிறார்கள். எதிர்காலத்தில், இவ்வகைக் கருவிகள் வீரர் தேர்ந்தெடுப்பிலும் பயன்படும் என்ற கருத்து நிலவுகிறது.

தொழில்களில் வேலைக்கு பயன்படும் அணிக் கருவிகள்

கூகிள் நிறுவனம், சில ஆண்டுகளுக்கு முன் (2012) கூகிள் கிளாஸ் (Google Glass)  என்றத் தொழில்நுட்பத்தை அறிமுகப்படுத்தியது. இந்த நுட்பம், கண்களில் அணியும் ஒரு கண்ணாடியின் ஒரு பகுதியில் சிறு தகவல்களைக் காண்பிக்க வல்லது. அத்துடன், அதில் இணைக்கப்பட்டுள்ள காமிரா மூலம், அணிந்தவர் பார்க்கும் காட்சியை, இணையம் மூலம் உடனே இன்னொருவருக்கு அனுப்பும் திறன் படைத்தது.
இந்தத் தொழில்நுட்பத்தினால் உருவாகிய ஏராளமான நுகர்வோர் பிரச்னைகளால், கூகிள், இன்று இந்த நுட்பத்தை மேலும் மெருகேற்றி வெளியிட, வேலை செய்து கொண்டிருக்கிறது.
கூகிள் கண்ணாடி என்ன பிரச்னைகளை சந்தித்தது?

 1. அந்தரங்கம் முதல் பிரச்னை. பார்க்கும் எதையும் பதிவு செய்யலாம் என்ற பட்சத்தில், கண்ணாடி அணிபவர், பதிவு செய்ய யாரிடம் அனுமதி பெற்றார்?
 2. ஒற்றைக் கண்ணில் அணிந்து கொண்டு, நடமாடுவது ஏதோ ஒரு ரோபோ போல கட்சியளிப்பது பலருக்குப் பிடிக்கவில்லை. அத்துடன், வழக்கமாக அணியும் கண்ணாடியை விடப் பெரிதாக இருந்ததும் இன்னொரு குறை
 3. பயன்பாட்டுச் சிக்கல்கள். கூகிள் கண்ணாடி, பெட்டியிலிருந்து வெளியே எடுத்து, உடனே பயன்படுத்த முடிவதில்லை. இதற்காகப் பயிற்சி தேவைப்படுகிறது. வாங்கிய பலரும் எளிமையாக இல்லாததால், கண்ணாடியைத் திருப்பி அனுப்பி விட்டனர்
 4. அச்சம். பார்போருக்கு இவ்வகை கண்ணாடி அணிந்தவர்கள் அச்சுறுத்தலாகப் பட்டது

ஆனால், இதற்கு முழுவதும் காத்திருக்கத் தேவையில்லை என்று சில நிறுவனங்கள், இந்த நுட்பத்தைத் தங்களுடைய தொழில் தேவைகளுக்குப் பயன்படுத்தத் தொடங்கியுள்ளன. உற்பத்தி மற்றும் தயாரிப்புப் பகுதியில், நாம் பார்த்தது போல, சுரங்கத் தொழிலில், பல தொலை தூர இடங்களில் (remote areas) வேலை செய்ய நேரும். அங்கு சென்று, பல எந்திரங்களைப் பழுது மற்றும், பராமரிப்பு வேலைகளில் ஈடுபடும் தொழிலாளர்களுக்கு, என்னதான் பயிற்சி அளித்தாலும், அவர்களுக்கு உதவ இந்த வகை அணிக் கருவிகள் மிகவும் பயன்படுகிறது. கீழே உள்ள விடியோ, இத்த்கைய சூழலில் எவ்வாறு ஒரு நிபுணர் தொலை தூர பராமரிப்பு வேலைகளில் இந்தக் கருவி மூலம் உதவுகிறார் என்று பார்க்கலாம்.

கூகிள் கண்ணாடியின் ஒரு அருமையான பயன்பாடு, இவ்வகைத் தொழில் உலகப் பயன்பாடுகள். கூகிளின் கண்ணாடி தொழில்நுட்பத்தை தொழிலுலக தேவைக்கேற்ப மாற்றியமைத்ததில் இந்த நிறுவனம் வெற்றி கண்டுள்ளது. அனைத்து தொடர்புகளும் ஒரு நிறுவனத்திற்குள்ளே இடுப்பதால், அந்தரங்கப் பிரச்னை இல்லை. அத்துடன், தொழிலாளர்களுக்குச் சரியாக பயிற்சி அளிப்பதால், பயன்படுத்துவதில் பிரச்னையும் இல்லை. இந்தக் கருவியை தயாரிக்கும் நிறுவனத்தின் இன்னும் சில தகவல்கள் இங்கே.
 
மைக்ரோசாஃப்ட், முப்பரிமாண ஹோலோலென்ஸ் என்ற புதிய தொழில்நுட்பத்தை அறிமுகம் செய்யவுள்ளது. முப்பரிமான பிம்பங்கள் அணியப்படும் கண்ணாடி வழியே பலவித புதிய பயன்பாடுகளை உருவாக்கும் என்று மைக்ரோசாஃப்ட் சொல்லி வருகிறது. இன்னும் சில மாதங்களில், நுகர்வோர் இவ்வகைக் கண்ணாடிகளை நாடுகிறார்களா என்று தெரிந்துவிடும்.

wearables_Fold_Chips_Tech_IoT_6

இந்தக் கருவிகளின் அடுத்தக் கட்டமாக, மின்னணு பச்சைகுத்தல் (electronic tattoo) போன்ற முன்னேற்றங்கள் மூலம் பல புதிய பயன்பாடுகளை உருவாக்க முடியும். மின்னணுவியல் பொருட்கள் என்றவுடன் நமக்கு அவை வளையாத பொருட்களாகத் தோன்றும்.  ஆனால், இன்று மின்னணுவியல் சுற்றுக்கள் (bendable electronic circuits) வளையும் தன்மையைப் பெறத் தொடங்கிவிட்டன. தன்னுடைய பரப்பளவிலிருந்து 2 மடங்கு வரை வளைந்து வேலை செய்யும் திறனை இன்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் உருவாக்கியுள்ளார்கள். உடலின் உட்பகுதியில் அணிந்து கொள்ளக் கூடிய இவ்வகை கருவிகள், பல புதிய மாற்றங்களை உருவாக்க வல்லது என்கிறார்கள் நிபுணர்கள். கீழே உள்ள விடியோவில் இந்தத் தொழில்நுட்பத்தை, கூகிளின் ஆராய்ச்சி முயற்சிகளுக்குத் தலைமை வகிக்கும் பெண்மணி எளிமையாக விளக்குகிறார்.

நோயாளிகளுக்கு பயன்படும் அணி கருவிகள்

பலவகைக் கருவிகள் நோயாளிகளைக் கண்காணிக்க உதவும் வழிகளை நாம், ‘பொது மருத்துவம்’ என்ற பகுதியில் பார்க்கவுள்ளோம். வளையும் கருவிகள், நோயாளி மற்றும் அவரைக் கவனிக்கும் மருத்துவ உதவியாளர் இரு சாராருக்கும் பயன்படும் நுட்பம். கீழேயுள்ள விடியோவில், இது எப்படி நிகழ்கிறது என்று காட்டுகிறது:

பிஞ்சுக் குழந்தைகளுக்குக் கூட, இக்கருவிகளை அணிவிக்கலாம் என்று சில நிறுவனங்கள் சொல்லி வருகின்றன. ஆனால், இத்துறையில் பல சர்ச்சைகள் உள்ளன. உதாரணத்திற்கு, சில டாக்டர்கள் தங்களது நோயாளிகளை மாதம் ஒரு முறையோ, அல்லது இரண்டு மாதம் ஒரு முறையோதான் பார்க்கிறார்கள். நோயாளியின் உடல்நிலை எப்படி இருக்கிறது என்பதைச் சில அளவுகள் கொண்டு முடிவெடுக்கிறார்கள். கடந்த ஒன்று அல்லது இரண்டு மாதங்களாக நோயாளியின் நிலை என்ன என்பதைப் பெரும்பாலும் யூகிக்கிறார்கள். கருவிகளை அணிந்த நோயாளிகள் துல்லியமாக நோயாளியின் கடந்த மாதங்களில் என்ன நடந்தது என்பதைக் காட்ட வல்லது. இது சில நோய்களை வருமுன் தடுக்க உதவும். ஆனால், எத்தனை டாக்டர்களுக்கு இதை எல்லாம் படிக்க நேரமிருக்கும் என்பது ஒரு பெரிய கேள்விதான். அத்துடன், தன் அன்றாட உடல்நிலைப் பற்றி மருத்துவருக்குத் தெரிவிப்பது நோயாளியின் விருப்பம். கருவிகள் முடிவெடுக்கக் கூடாது.
ஒன்றை மட்டும் மறுக்க முடியாது. கருவி இணையத் துறையில், பெரும் பரபரப்பை ஏற்படுத்தியது என்னவோ இவ்வகை அணிக் கருவிகள் என்றால் மிகையாகாது. அலட்டவோ, காக்கவோ, சரியாக விளையாட்டுப் பயிற்சி பெறவோ, தூரத்தில் இருக்கும் ஒருவருக்கு நிபுணத்துவம் வழங்கவோ, இந்த அணிக் கருவிகள் நிச்சயம் பயன்படத்தான் போகிறது.
அணிக் கருவிகளின் தாக்கம் மற்றும் எதிர்காலம் பற்றிய ஒரு குறும் படம் இங்கே:

உடல் ஊனமுற்றோருக்கு உதவும் அணிக் கருவிகள்
உடல் ஊனமுற்றோருக்காகத் தயாரிக்கப்படும் அணிக் கருவிகள் சாதாரண மனிதர்களுக்கு உள்ளது போல அல்லாமல், மிகவும் கவனமாகத் தயாரிக்கப்பட வேண்டும். சாதாரண மனிதர்கள், கருவிகள், அப்படி இப்படி இருந்தால், சுதாரித்துக் கொள்வார்கள். அணியும் நுகர்வோரின் குறைபாட்டை அறிந்து, அந்தக் குறையை நீக்க உதவும் கருவியாக தொழில்நுட்பம் மாற வேண்டும். சாதாரண அணிக் கருவிகளை விட அதிகமாகவே, இதனால், பரிசோதித்த பிறகே இப்பொருட்கள் சந்தைக்கு வர வேண்டும். இதனால், இத்தகைய அணிக் கருவிகளின் விலையும் சற்று கூடுதலாகவே இருக்கும். மருத்துவத் துறையில் சோதனை கெடுபிடிகள் அதிகம். வெளி வந்த மென்பொருளை மெதுவாக சரி செய்து கொள்ளலாம் என்ற போக்குகிற்கு இடமில்லை. அத்துடன், அமெரிக்காவில் ஃப்.டி.ஏ. சான்றிதழ் பெறுவதற்குள் கிழிந்துவிடும். ’நோயாளி’ என்ற சொல் வந்தாலே, எழு அடுக்கு சோதனை செய்து, எல்லோரையும் அனுசரித்துப் பொருளை வெளி கொண்டு வருவது, மருந்து கம்பெனிகளுக்கு மட்டும் கைவந்தக் கலை.
சில தொழில்நுட்ப வல்லுனர்கள், அலட்டிக் கொள்ள உதவும் இத்தகைய கருவிகள்/உணர்விகளை உடல் ஊனமுற்றோருக்குப் பயன்படுமாறு மாற்றி அமைக்க முயற்சி எடுப்பது, இன்னும் நம்மில் மனிதாபிமானம் நிறைய இருப்பதைக் காட்டும் விஷயம்.
பயானிக் லேப்ஸ்  என்ற கனேடிய நிறுவனம், சக்கர நாற்காலியில் நடக்க முடியாமல் தவிக்கும் ஊனமுற்றோருக்கு நடக்க உதவும் ஒரு ரோபோ அணிக்கருவியைத் தயாரிக்கிறது. விலை ஏராளமாக இருப்பதால், மருத்துவமனைகளோடு சேர்ந்து இந்தத் தயாரிப்பை சந்தைக்குக் கொண்டு வரும் முயற்சியாக மாறியுள்ளது.
 
சென்ஸிமாட் என்ற இன்னொரு கனேடிய நிறுவனம், சக்கர நாற்காலியில் உடகாரும் ஊனமுற்றோருக்கான, பெரிய பிரச்னையான அழுத்தப் புண்கள் வருவதைத் தடுக்க உதவும் கருவி ஒன்றை உருவாக்கி உள்ளது, சக்கர நாற்காலியின் சீட்டின் அடியில் இந்த உணர்விகள், எங்கு அழுத்தம் அதிகமாக உள்ளது என்பதை ஒரு திறன்பேசிக்கு தரவாக அனுப்பி விடுகிறது. தேவைக்கேற்ப, அழுத்தத்தைச் சீரமைத்தால், புண் வருவதைத் தடுக்க முடியும். சில புண்கள் ஆறுவதற்குப் பல்லாண்டுகள் ஆவதால், இது ஒரு மிக நல்ல முன்னேற்றம் என்று சொல்ல வேண்டும்.
முதியோர் இல்லங்களில் உள்ள ஒரு பெரும் பிரச்னையை அழகாக அணிக் கருவி கொண்டு உதவும் இன்னொரு முயற்சி இங்கே:

Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.